UBND Xã Sơn Thành Tây, huyện Tây Hòa, tỉnh Phú Yên
50 cán bộ, hội viên nông dân xã Sơn Thành Tây tham gia tập huấn tuyên truyền, phổ biến Luật bảo vệ môi trường năm 2022
Thứ tư - 26/10/2022 00:411610
Sáng ngày 26/10/2022 Hội nông dân tỉnh Phú Yên tổ chức Hội nghị tập huấn tuyên truyền, phổ biến Luật bảo vệ Môi trường cho cán bộ, hội viên nông dân xã Sơn Thành Tây năm 2022. Đến dự hội nghị có đồng chí Phan Đại Thắng- PCT thường trực Hội Nông dân tỉnh Phú Yên và các đồng chí chuyên môn của tỉnh Hội, về phía xã có đồng chí Lương Thị Hồng Na- PCT UBND xã, đồng chí Lê Thành Công- PCT Hội nông dân xã và 50 cán bộ, hội viên nông dân xã Sơn Thành Tây.
Quang cảnh hội nghị
Hội nghị đã nghe đồng chí Phan Đại Thắng- PCT thường trực Hội Nông dân tỉnh Phú Yên quán triệt các chủ trương, đường lối của Đảng, chính sách, pháp luật của Nhà nước về bảo vệ tài nguyên, môi trường, báo cáo Chuyên đề về phát triển nông nghiệp, nông thôn và bảo vệ tài nguyên môi trường; chuyên đề Chính sách, pháp luật về tăng trưởng xanh và phát triển bền vững; và các quy định pháp luật xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực bảo vệ môi trường.
Đồng chí Phan Đại Thắng- PCT thường trực Hội Nông dân tỉnh Phú Yên báo cáo chuyên đề
Sau khi lớp tập huấn kết thúc, mỗi cán bộ, hội viên nông dân sẽ là một tuyên truyền viên đắc lực, hiệu quả, cùng với các ban ngành, đoàn thể chính trị xã hội tuyên truyền phổ biến, sâu rộng tới quần chúng nhân dân nâng cao ý thức về bảo vệ tài nguyên môi trường.