Đang truy cập: 31
Hôm nay: 9,948
Hôm qua: 10,223
Tháng hiện tại: 91,135
Tháng trước: 37,910
Tổng lượt truy cập: 533,265
- Đang truy cập31
- Hôm nay9,948
- Tháng hiện tại91,135
- Tổng lượt truy cập533,265
Ban Tuyên giáo Trung ương ban hành “Đề cương truyên truyền kỷ niệm 100 năm Ngày sinh đồng chí Đào Duy Tùng (20/5/1924 - 20/5/2024)”. Trang thông tin điện tử xã Sơn Thành Tây giới thiệu toàn văn Đề cương tuyên truyền này.
Bảy mươi tư năm tuổi đời, hơn năm mươi năm hoạt động cách mạng liên tục; bằng tầm nhìn chiến lược, bản lĩnh chính trị và kinh nghiệm hoạt động cách mạng phong phú, dạn dày, đồng chí Đào Duy Tùng đã có những đóng góp lớn cho sự nghiệp cách mạng của Đảng và dân tộc ta. Đồng chí đã nêu gương sáng về người chiến sỹ cộng sản kiên trung, một nhà lãnh đạo cao cấp tài năng, đổi mới, của Đảng, có nhiều cống hiến xuất sắc trên mặt trận tư tưởng, lý luận; một tấm gương về đạo đức cách mạng cao đẹp. Ở đồng chí Đào Duy Tùng, niềm tin lý tưởng cách mạng luôn dựa trên nền gốc đạo đức vững chắc và một tầm trí tuệ cao, suốt đời phấn đấu không mệt mỏi cho mục tiêu độc lập dân tộc và chủ nghĩa xã hội.
Kỷ niệm 100 năm ngày sinh đồng chí Đào Duy Tùng, là dịp để chúng ta tôn vinh những cống hiến, đóng góp của Đồng chí đối với sự nghiệp cách mạng của Đảng và dân tộc; qua đó giáo dục chủ nghĩa yêu nước, tinh thần tự lực, tự cường, lòng tự hào dân tộc, truyền thống cách mạng vẻ vang; cổ vũ, động viên cán bộ, đảng viên, các tầng lớp nhân dân tích cực thi đua hoàn thành tốt các mục tiêu, nhiệm vụ mà Nghị quyết Đại hội XIII của Đảng đã đề ra.
Đề cương tuyên truyền: tại đây
Tác giả bài viết: Ngân Hà
Ý kiến bạn đọc
Đang truy cập: 31
Hôm nay: 9,948
Hôm qua: 10,223
Tháng hiện tại: 91,135
Tháng trước: 37,910
Tổng lượt truy cập: 533,265